โรงพยาบาลสมิติเวช ชลบุรี จับมือร่วมกับ ม.ศรีปทุม วิทยาเขตชลบุรี ลงนามบันทึกความร่วมมือทางวิชาการและปฏิบัติงานในระบบสหกิจศึกษา
![โรงพยาบาลสมิติเวช ชลบุรี จับมือร่วมกับ ม.ศรีปทุม วิทยาเขตชลบุรี ลงนามบันทึกความร่วมมือทางวิชาการและปฏิบัติงานในระบบสหกิจศึกษา](https://www.samitivejchonburi.com/upload/news/1654588097-img.jpg)
โรงพยาบาลสมิติเวช ชลบุรี จับมือร่วมกับ ม.ศรีปทุม วิทยาเขตชลบุรี ลงนามบันทึกความร่วมมือทางวิชาการและปฏิบัติงานในระบบสหกิจศึกษา
วันที่ 27 เมษายน 2565 นพ.ภราดร กุลเกลี้ยง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมิติเวช ชลบุรี และ ดร.บุษบา ชัยจินดา รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยศรีปทุม วิทยาเขตชลบุรี ร่วมลงนามบันทึกความเข้าใจ ความร่วมมือในการส่งเสริมสนับสนุนด้านการดูแลสุขภาพและวิชาการในด้านการปฏิบัติงานในระบบสหกิจศึกษา
ทั้งนี้ การลงนามบันทึกความเข้าใจในความร่วมมือ เพื่อพัฒนาคุณภาพนักศึกษา , ร่วมผลิตบัณฑิตให้สามารถพัฒนาทักษะและมีความชำนาญทางวิชาชีพตรงตามความต้องการของตลาดแรงงาน, สร้างสรรค์งานวิจัย และงานบริการวิชาการสู่สังคม, การร่วมมือในการทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม ประเพณี ,ความร่วมมือในการพัฒนาบุคลากร ชุมชนนักศึกษา และส่งเสริมสนับสนุนด้านการดูแลสุขภาพ